Trung cấp Quản trị lữ hành
Trung cấp Quản trị lữ hành trở thành lựa chọn phù hợp cho những bạn muốn học nhanh, ra nghề sớm và có bằng chính quy. Tại Trường Cao đẳng Từ xa, chương trình được xây dựng theo hướng lý thuyết – thực hành, bám sát nhu cầu doanh nghiệp, giúp học viên dễ đi làm ngay sau khi tốt nghiệp.
Chương trình học Trung cấp Quản trị lữ hành Cấp tốc mới nhất
Chương trình học Trung cấp Quản trị lữ hành Cấp tốc mới nhất Với những...
Học phí của Trung cấp Du lịch lữ hành có cao không?
Học phí của Trung cấp Du lịch lữ hành có cao không? Bạn đang quan...
Lớp học Cao đẳng Quản trị Du lịch và Lữ hành từ xa
Lớp học Cao đẳng Quản trị Du lịch và Lữ hành từ xa Tại Việt...
Học cao đẳng quản trị du lịch và lữ hành từ xa
Học cao đẳng quản trị du lịch và lữ hành từ xa Trường cao đẳng...
Chương trình học Trung cấp Quản trị lữ hành mới nhất
Ngành du lịch phát triển mạnh kéo theo nhu cầu tuyển dụng các vị trí như điều hành tour, hướng dẫn viên, tư vấn và chăm sóc khách hàng ngày càng nhiều. Tuy nhiên, không phải ai cũng có điều kiện theo học đại học dài năm và nặng lý thuyết.
Vì vậy, Trung cấp Quản trị lữ hành trở thành lựa chọn phù hợp cho những bạn muốn học nhanh, ra nghề sớm và có bằng chính quy. Tại Trường Cao đẳng Từ xa, chương trình được xây dựng theo hướng lý thuyết– thực hành, bám sát nhu cầu doanh nghiệp, giúp học viên dễ đi làm ngay sau khi tốt nghiệp.
Trung cấp Quản trị lữ hành là gì?
Trung cấp Quản trị lữ hành là ngành học dành cho những bạn muốn làm việc trong lĩnh vực du lịch, đặc biệt là tổ chức và điều hành các tour tham quan. Học ngành này, bạn sẽ được hướng dẫn cách lên chương trình tour, sắp xếp lịch trình, đặt xe, khách sạn, tư vấn tour cho khách và xử lý các tình huống phát sinh trong chuyến đi.
Chương trình Trung cấp Quản trị lữ hành chủ yếu tập trung vào thực hành, kiến thức vừa đủ, dễ học và dễ áp dụng vào công việc thực tế. Thời gian học ngắn, phù hợp với những bạn muốn ra nghề sớm hoặc vừa học vừa làm.

Tại sao nên học Trung cấp Quản trị lữ hành thay vì học Đại học
Nhiều bạn chọn học Trung cấp Quản trị lữ hành vì đơn giản là muốn đi làm sớm. Hệ trung cấp học ngắn hơn, không mất quá nhiều thời gian cho lý thuyết, chủ yếu học những gì ra làm được việc ngay như điều hành tour, tư vấn khách, sắp xếp lịch trình.
So với đại học, học Trung cấp Quản trị lữ hành đỡ áp lực hơn, chi phí cũng nhẹ hơn, phù hợp với những bạn vừa học vừa làm hoặc muốn ổn định công việc sớm. Ngành du lịch thì quan trọng nhất vẫn là kỹ năng và kinh nghiệm thực tế, chứ không chỉ mỗi tấm bằng. Khi đã có kinh nghiệm rồi, bạn vẫn có thể học liên thông lên cao đẳng hoặc đại học sau.

Thời gian và học phí khi học Trung cấp Quản trị lữ hành ra sao?
Khi tìm hiểu để học một ngành nào đó, đa số mọi người đều băn khoăn mấy chuyện rất thực tế: học bao lâu, học phí có cao không, và học xong tấm bằng đó có dùng được không. Với ngành Trung cấp Quản trị lữ hành tại Trường Cao đẳng Từ xa những vấn đề này đều được nhà trường sắp xếp khá rõ ràng và linh hoạt, nên người học có thể yên tâm ngay từ đầu.
Thời gian học Trung cấp Quản trị lữ hành
- Với học sinh đã tốt nghiệp THCS:
Thời gian học khoảng 2 năm 3 tháng. Trong đó, khoảng 3 tháng đầu là học bổ sung kiến thức văn hóa THPT.
Thời gian học khoảng 12-18 tháng, nếu học viên chỉ học Trung cấp nghề, không học các môn văn hóa.
- Với học sinh đã tốt nghiệp THPT: Thời gian học chỉ khoảng 12-18 tháng. Chương trình gọn, tập trung vào chuyên ngành, phù hợp với những bạn muốn nhanh chóng có bằng chính quy để xin việc trong ngành du lịch.
- Với người đã có bằng Trung cấp, Cao đẳng hoặc Đại học ngành khác: Có thể đăng ký học văn bằng 2, thời gian khoảng 10-12 tháng.
Học phí Trung cấp Quản trị lữ hành
Học phí tại Trường Cao đẳng Từ xa được công khai rõ ràng ngay từ đầu, không có các khoản thu mập mờ hay phát sinh bất ngờ. Học viên cũng có thể đóng học phí theo từng học kỳ, giúp giảm áp lực tài chính.
- Học phí mỗi học kỳ: khoảng 5.500.000 đồng
- Lệ phí xét tuyển: 650.000 đồng
- Lệ phí tốt nghiệp, cấp bằng cuối khóa: 1.500.000 đồng
XEM THÊM: Học phí của Trung cấp Du lịch lữ hành có cao không?
Học Trung cấp Quản trị lữ hành tại Trường Cao đẳng Từ xa có gì đặc biệt?
Điểm dễ thấy nhất khi học Trung cấp Quản trị lữ hành tại Trường Cao đẳng Từ xa là chương trình được xây dựng theo hướng học để làm, chứ không thiên về lý thuyết khô khan. Nhà trường tập trung giúp học viên nắm vững kỹ năng nghề để sau khi ra trường có thể bắt tay vào công việc ngay.
Trong quá trình học Trung cấp Quản trị lữ hành, học viên sẽ được giảng dạy bởi đội ngũ giảng viên từng làm việc thực tế trong ngành du lịch lữ hành, nên bài giảng rất gần với công việc ngoài đời. Chương trình học gọn nhẹ nhưng vẫn đầy đủ kiến thức và kỹ năng cần thiết, giúp người học tự tin khi bước vào môi trường làm việc thực tế.

Nội dung học Trung cấp Quản trị lữ hành
| Mã MH/ MĐ | Tên môn học/mô đun | Số tín chỉ |
| I | Các môn học chung | 11 |
| II | Môn học cơ sở, mô đun chuyên môn | 53 |
| II.1 | Môn học, mô đun kỹ thuật cơ sở | 17 |
| II.2 | Môn học, mô đun chuyên môn nghề | 26 |
| MĐ15 | Pháp luật du lịch | 2 |
| MĐ16 | Tuyến điểm du lịch Việt Nam | 2 |
| MĐ17 | Tâm lý du khách và Giao tiếp du lịch | 2 |
| MĐ18 | Thiết kế và điều hành tour | 2 |
| MĐ19 | Quản trị kinh doanh lữ hành | 3 |
| MĐ20 | Quản trị chất lượng dịch vụ du lịch | 2 |
| MĐ21 | Quản trị điểm đến du lịch | 2 |
| MĐ22 | Quản trị nguồn nhân lực trong du lịch | 2 |
| MĐ23 | Quản trị vận chuyển trong lữ hành | 2 |
| MĐ24 | Quản trị chiến lược trong tổ chức du lịch | 3 |
| MĐ25 | Tiếng Anh chuyên ngành | 2 |
| MĐ26 | Tổ chức sự kiện trong du lịch | 2 |
| II.3.1 | Môn học/ Mô đun chuyên môn tự chọn (chọn 01 trong 03 môn học/ mô đun) | 2 |
| MĐ27 | Kỹ năng thuyết trình du lịch | 2 |
| MĐ28 | Quản trị kinh doanh du lịch | 2 |
| MĐ29 | Quản trị quan hệ khách hàng | 2 |
| II.4 | Thực tập tốt nghiệp | 8 |
| Tổng cộng | 64 | |

Thông tin xét tuyển Trung cấp Quản trị lữ hành tại Cao đẳng Từ xa
Hồ sơ xét tuyển Trung cấp Quản trị lữ hành
- 04 ảnh thẻ chụp trong 6 tháng gần nhất, kích thước 3×4.
- 01 bản sao Bằng tốt nghiệp THPT – THCS hoặc Giấy xác nhận tốt nghiệp THPT/THCS (có nội dung đầy đủ các thông tin cá nhân học sinh, ngày cấp, số vào sổ, số hiệu bằng).
- 01 bản sao học bạ tốt nghiệp THPT/THCS.
- 01 bản CCCD photo hoặc CMND kèm giấy định danh.
- 01 bản sao và bảng điểm văn bằng 1.
- 01 bản sao giấy khai sinh, trích lục giấy khai sinh.
- 01 sơ yếu lý lịch được chứng thực.
- Giấy khám sức khỏe không quá 6 tháng.
Đối tượng xét tuyển Trung cấp Quản trị lữ hành
- Đối tượng trên 18 tuổi, đã tốt nghiệp THPT/THCS.
- Có giấy chứng nhận hoàn thành chương trình giáo dục phổ thông.
- Đã tốt nghiệp Trung cấp, Cao đẳng, Đại học muốn học thêm để nâng cao văn bằng và có thêm kiến thức.
- Những người ở xa, không học được tại các trường.
- Những người không có điều kiện học, tiết kiệm chi phí ăn ở, đi lại.
Hình thức tiếp nhận và phê duyệt hồ sơ Trung cấp Quản trị lữ hành
- Xét duyệt qua hình thức online.
- Nộp hồ sơ tại trung tâm học viện từ xa.
Văn phòng Cao đẳng từ xa
- Địa chỉ: Tuyển sinh toàn quốc
- Hotline/Zalo: 0943.11.33.11
